google336aa3038a7d075c.html

हवनाच्या भस्माचे फायदे

','

' ); } ?>
नाथपंथीय हवन-याग.

हवनाच्या भस्माचे फायदे – * नकारात्मक शक्ती दूर राहतात. * नजर दोषापासून मुक्ती मिळते. * तिजोरीत ठेवल्याने धन आशीर्वाद वाढतात. * भीतीदायक स्वप्नांपासून मुक्ती लाभते. * प्रत्येक कामात यश मिळते. विशेष :- परदेशीय व्यक्ती  हवन राख खात आहेत.

हिंदू धर्मात हवनाला खूप महत्त्व आहे. हवन हा भारतीय परंपरेतील शुद्धीकरणाचा विधी आहे. हवनकुंडात प्रज्वलित अग्नीद्वारे देवाची पूजा केली जाते आणि या प्रक्रियेला यज्ञ असेही म्हणतात. हवनात अग्नी प्रज्वलित केल्यानंतर मध, तूप, फळे, वनस्पती, शुद्ध समिधा इत्यादी गोष्टी सिद्ध मंत्राने अर्पण केल्या जातात. नियमितपणे हवन करणे अत्यंत शुभ मानले जाते. यामुळे वायू प्रदूषण कमी होऊन हवा शुद्ध होते तसेच वास्तूनुसार हवन केल्यास खूप फायदा होतो. त्यामुळे आजूबाजूचे वातावरण सकारात्मक राहते. यासोबतच देवाची विशेष कृपा प्राप्त होते. हवनातील सर्व काही चमत्कारिक आहे. त्याची राख देखील अनेक फायदे देते. अनेक लोक हवन केल्यानंतर त्याची राख टाकतात. पण तुम्हाला माहित आहे का की, हवनातील भस्म खूप फायदेशीर आहे. याच्या वापराने तुम्हाला अनेक फायदे मिळू शकतात.

अशा परिस्थितीत हवनाच्या भस्माचे फायदे जाणून घेऊया-

* नकारात्मक शक्ती दूर राहतात.

हवन केल्याने सभोवतालचे वातावरण सकारात्मक उर्जेने भरते आणि प्रदूषण मुक्त होते. हवन केल्यानंतर त्याची राख घरामध्ये किंवा व्यवसायाच्या ठिकाणी सर्वत्र शिंपडल्यास नकारात्मक शक्ती घरात प्रवेश करू शकत नाहीत.

* नजर दोषापासून मुक्ती मिळते.

नजरदोष टाळण्यासाठी घरातील सदस्यांनी हवनाच्या भस्माचे त्रिपुंडी कपाळी लावावी. याने नजरबाधा दोष दूर होतात. घरातील लहान-मोठ्या व्यक्तींनी विभूती धारण करावी. असे केल्याने ज्ञान-अभ्यास-नोकरी-व्यवसायाचा विकासही चांगला होतो.

* तिजोरीत ठेवल्याने धन आशीर्वाद वाढतात.

हवनाची थोडेसे भस्म लाल कपड्यात बांधून देवाची प्रार्थना करा आणि नंतर तिजोरीत किंवा पैसे कुठेही ठेवा. असे केल्याने घरात समृद्धी राहते आणि पैशांसंबंधी कोणतीही समस्या येत नाही. त्याच वेळी, संपत्तीमध्ये आणि कुटुंबातील सर्व सदस्य समृद्ध होतात.

* भीतीदायक स्वप्नांपासून मुक्ती लाभते.

जर कुटुंबातील एखाद्या सदस्याला भयानक स्वप्ने पडत असतील, त्यामुळे रात्री त्रास होत असेल, तर हवनाची भस्म रोज कपाळी लावावा. यामुळे भीतीदायक स्वप्ने येणे थांबेल आणि सर्व प्रकारच्या नकारात्मक शक्ती देखील दूर राहतील.

* प्रत्येक कामात यश मिळते

जर तुम्ही कोणतेही नवीन काम सुरू करत असाल किंवा काही महत्त्वाचे काम करणार असाल तर त्या कामात विजयासाठी ही भस्मे कपाळावर लावा आणि कुलदेवी किंवा दुर्गा मातेच्या 32 नामांचा जप करा. असे केल्याने सर्व कामे पूर्ण होतात आणि कार्यात यश प्राप्त होते.

विशेष :- परदेशीय व्यक्ती हवन राख खात आहेत.

अमेरिका, जपान, जर्मनी, ऑस्ट्रेलियाच्या लोकांना संशोधन करून असे आढळून आले आहे की, त्यांचे सर्व रोग नाहीसे होत आहेत. ते हवनातील भस्म पाण्यासोबत, मधासोबत किंवा शाकाहारी कॅप्सूल बनवून खातात. जपानला असेही आढळून आले आहे की, हवन केल्याने नुकसान करणाऱ्या अणुभट्टीचे अणुविकिरण देखील संपते. भारतातही भोपाळ गॅस दुर्घटनेत कुशवाह कुटुंब आणि प्रजापती कुटुंब अशी दोन कुटुंबे होती ज्यांची जीवित आपत्ती घडली नाही. ते कुटुंब गॅस गळतीच्या ठिकाणाजवळ होते. मग शास्त्रज्ञांनी संशोधन केले आणि समजले की, त्याने आपले घर देशी गायीच्या शेणाने झाकून ठेवले होते आणि तो दररोज देशी गायीचे तूप आणि शेणाने हवन करत असे, ज्यामुळे वायूचा प्रभाव संपला.

Leave a Reply

%d