google336aa3038a7d075c.html

Real Experience-सत्य अनुभव-Episode-17

','

' ); } ?>

सत्य अनुभवभाग-१७ (मराठीहिंदी-English ) 


2003 साली माझ्याकडे बोरीवली वरून अमितच्या ओळखीने, पुण्याचे संदेश माझ्या संपर्कात आले. त्यांनी मला फोन केला. नमस्कार, मी पुण्याहून संदेश कुलकर्णी बोलतो आहे. मी ज्या ठिकाणी राहतो तेथील मालकाने केवळ तीन दिवसात घर खाली करण्याची नोटीस दिली आहे. त्या मालकाचे त्याच्या भावंडांबरोबर भांडण झाले आणि जागेच्या भांडणावरून माझ्यावर संक्रांत आली.  मी व माझे आई-वडील असा संसार आहे. आपण कृपया मार्गदर्शन करावे, या संकटावर मात करण्यासाठी काही उपाय सांगावे. 
मी त्यांची संपूर्ण माहिती घेऊन नाथांच्या आदेशाप्रमाणे त्यांना काही सिद्ध तोडगे सांगितले व तुम्हाला प्रखर पितृदोष असल्याने त्याचे हवन करावे लागेल असे सांगितले. त्यावर मी सांगितल्याप्रमाणे संदेश यांनी उपाय केले. परंतु पितृदोषाचे हवन केले नाही. व  त्यांच्या मालकाने तीन दिवसा वरून तीन महिन्याची मुदत दिली. त्यावर संदेश यांनी माझे आभार मानले. तेव्हा त्यांना या दिवसाच्या आत आपण पितृदोष हवन करून घ्या.  असे स्पष्ट सांगितले होते.
तीन दिवसा वरून नव्वद दिवसांच्या मुदतीत संदेश यांनी हवन करून घेतले नाही. आणि जागेच्या मालकाचा रुद्रावतार झाला.  90 दिवसाने यांनी पुन्हा माझ्याशी दूरध्वनीवरून संपर्क साधला व मला अजून थोडी मुदत हवी आहे. मी जरूर पितृदोष हवन करीन आणि त्याला पुन्हा 45 दिवसांची मुदत मिळाली. 
त्या दरम्यान त्यांनी माझ्याकडे येऊन हवन केले व आपले हक्काचे घर असल्याची इच्छा माझ्याकडे व्यक्त केली. त्यांचे उत्पन्न व ते विकत घेणारी जागा याचा ताळमेळ न लागल्याने मला प्रश्न पडला,  की हे कसे शक्य आहे? त्यावर संदेशने असे सांगितले माझ्याकडे स्क्रीन प्रिंटिंग चे खूप काम आहे. आम्ही रात्रंदिवस काम करू. तसेच आई जेवणाचे डब्याचे काम करते. व काही गरजू विद्यार्थ्यांना आम्ही घरी भाड्याने जागा देऊ. त्याचे मिळणारे पैसे, वडील सुद्धा काम करतात. त्यामुळे तिघांच्या उत्पन्नात सर्व ठीक होईल. 
घर विकत घेण्यासाठी स्वतःचे पैसे,  बँकेचे कर्ज असा मेळ असतो. परंतू त्यांच्याकडे घर  घेण्यासाठी पैसे नव्हते.  शेवटी पतपेढी, मित्र, आप्तेष्ट यांच्या सांघिक बळावर तसेच चमत्कारिकरित्या होणारी सहज कामे यावरून गुंठेवारी प्रकरणात बँक कर्ज देत नसतानाही यांचे खास कर्ज मंजूर झाले. 
Photo by Sippakorn Yamkasikorn from Pexels
हा सर्व चमत्कार नाथांचा होता!  त्यांनी ठरवलं तर मातीचे सोने होते. हा माझा तंतोतंत विश्वास सार्थ ठरला. पुढे संदेश स्वतः आपल्या आई-वडिलांना घेवून आपल्या मोठाल्या घरात राहण्यास गेले. नाथांच्या आशीर्वादासाठी त्या वास्तूचे वास्तूबंधन करून घेतले. अप्रतिम सोहळ्यानंतर आमचा पाहुणचार झाला. मला या वास्तूत तुमची गादीस्थान व्हावी अशी इच्छा आहे. असे संदेश ने सांगितले. परंतु आपण पुढे पाहू असे सांगून मी ते टाळले.
काही महिन्याने संदेशच्या आईचा मला फोन आला, महाराज  नमस्कार, संदेश सकाळी अकरा वाजेपर्यंत झोपून असतो. त्याची कामे सर्व अपूर्ण आहेत. काही पार्टीने आपली कामे परत नेली आहेत. तर काही जण बोंबाबोंब करीत आहे. तुम्ही त्याला जरा समजवा. संदेशला विचारल्यावर त्यांनी तसे काहीही नसल्याचे सांगितले. तरीसुद्धा मी दखल घेईन.  
परंतु काही दिवसांनी कर्जदार दार ठोठावू  लागले. आता अंथरूण तोकडं पडत असल्याचा अंदाज त्यांना आला पण उशीर झाला. १ कर्ज घेण्यासाठी-फेडण्यासाठी दुसरे कर्ज असा क्रमवार सुरू झाला व घरातली मंडळी बेजार झाली काय हो? हे असे किती दिवस चालणार आहे? नाथांचे हवन चांगल्यासाठी केले होते सर्व उलटे कसे झाले या संदेशाचा आईच्या प्रश्नाने माझे मन विच्छिन्न झाले. 
मी मला प्रश्न करू लागतो या व्यक्ती स्वतःच्या कर्मफळाचे भोग माझ्या व नाथाच्या माथी मारत आहे. मी त्यांना त्यांच्या चुकांची जाणीव करून दिली व पुन्हा त्या प्रकारे त्यावर त्यांनी सुधारणा करून पुढील मार्गक्रमण करण्यास सुरुवात केली.
आज मितीस ते माझ्यासोबत जीव ब्रह्म सेवा करून सुखाने राहत आहे.

सत्य अनुभवभाग-१७ (मराठी-हिंदीEnglish ) 


2003 में, बोरिवली के अमित के मित्र संदेश जो पूना रहते थे वह संपर्क में आया। नमस्कार, मैं पुणे से संदेश कुलकर्णी हूँ। जिस जगह पर मैं रहता हूं उसके मालिक ने मुझे सिर्फ तीन दिनों में घर खाली करने का नोटिस दिया है। मालिक का अपने भाई-बहनों से झगड़ा था और मेरे साथ रहने को लेकर झगड़ा शुरू हो गया था। मेरे माता-पिता और मेरी ऐसी दुनिया है। कृपया मेरा मार्गदर्शन करें, इस संकट को दूर करने के लिए कुछ उपाय बताएं।
मैंने उनकी सारी जानकारी ली और उन्हें नाथन के आदेश के अनुसार कुछ सिद्ध उपाय बताए और उनसे कहा कि आपको हवन करना होगा क्योंकि यह एक गंभीर पितृसत्तात्मक दोष है। जैसा मैंने कहा, संदेश ने वैसा ही किया। लेकिन पितृदोष का बलिदान नहीं हुआ। और उनके घर मालिक ने उन्हें तीन महीने की अवधि दी। संदेश ने मुझे इसके लिए धन्यवाद दिया। इसलिए, इस दिन के भीतर, आपको उन्हें पितृदोष निवारण की पेशकश करनी चाहिए। यह स्पष्ट रूप से कहा गया था।
संदेश ने तीन दिनों से नब्बे दिनों की अवधि के लिए हवन नहीं किया। और जगह का मालिक रुद्रावतार बन गया। 90 दिन बाद उसने मुझे फिर से कॉल किया और कहाँ मुझे कुछ और समय चाहिए। मैं निश्चित रूप से पितृसत्तात्मक हवन करूंगा और उन्हें फिर से 45 दिन मिले।
इस बीच, वे मेरे पास आए और पितृदोष अग्नि अर्पित की और स्वयं का घर बनाने की इच्छा व्यक्त की। चूंकि उनकी आय और उनके द्वारा खरीदी गई जमीन से मेल नहीं खाता है, मुझे आश्चर्य है कि यह कैसे संभव है। संदेश में कहा, “मेरे पास स्क्रीन प्रिंटिंग का बहुत काम है।” हम दिन रात काम करेंगे। साथ ही मां लंच बॉक्स का काम करती है। और हम कुछ जरूरतमंद छात्रों के लिए एक घर किराए पर देंगे। पैसा उससे भी मिलेगा, मेरे  पिता भी काम करते हैं। तो तीनों की आय में सब ठीक रहेगा।
Photo by Binyamin Mellish from Pexels
घर खरीदना स्वयं के पैसे और बैंक ऋण का एक संयोजन है। लेकिन उनके पास घर खरीदने के लिए पैसे नहीं थे। अंत में, क्रेडिट ब्यूरो, दोस्तों, और अपीलकर्ताओं की टीम की ताकत, साथ ही चमत्कारी आसान काम के कारण, उनके विशेष ऋणों को मंजूरी दे दी गई थी, हालांकि बैंक गुंटेवरी केस में ऋण नहीं दे रहे थे।
यह सब नाथन का चमत्कार था! उन्होंने फैसला किया तो मिट्टी सोना बनती है। यह वही है जो मुझे विश्वास था। बाद में, संदेश अपने माता-पिता को अपने बड़े घर में रहने के लिए ले गया। उन्होंने नाथन के आशीर्वाद के लिए इमारत का निर्माण किया। हमारे साथ बहुत सत्कार किया गया। मैं चाहता हूं कि यह इमारत में आपकी नाथगद्दी बने। यही संदेश दिया। लेकिन मैंने संदेश को आगे देखेंगे कहकर इसे टाल दिया।
कुछ महीने बाद मुझे संदेश की माँ, हैलो महाराज, का फोन आया, संदेश सुबह ग्यारह बजे तक सोया रहता है। उनके कार्य सभी अधूरे हैं। कुछ दलों ने अपनी ऑर्डर्स वापस ले ली हैं। तो कुछ चिल्ला रहे हैं। आप उसे समझते हो। संदेश के बारे में पूछे जाने पर उन्होंने कहा कि ऐसा कुछ नहीं था। मैं वैसे भी खबरदारी लूंगा।
लेकिन कुछ दिनों बाद उधारकर्ताओं ने दरवाजा खटखटाना शुरू कर दिया। अब उन्हें एहसास हुआ कि ये आपे से बाहर हो रहा है, लेकिन तब तक बहुत देर हो चुकी थी। एक ऋण प्राप्त करने के लिए, एक और ऋण शुरू किया गया और परिवार ऊब गया। यह कब तक चलने वाला है? माँ के सवाल ने यह संदेश दिया कि, नाथ का हवन अच्छे के लिए किया गया था तो बुरा कैसे हुआ।
मैं सवाल करना शुरू करता हूं कि यह व्यक्ति मेरे और नाथ पर अपना कर्म भड़का रहा है। मैंने उन्हें अपनी गलतियों से अवगत कराया और उन्हें फिर से सही करना शुरू कर दिया।
आज वह जीव ब्रह्म सेवा करके मेरे साथ सुख से रह रहा है।

Real ExperienceEpisode-17 (मराठी-हिंदीEnglish ) 


In 2003, Borivali’s Amit’s friend Sandesh, who lived in Poona, came in contact. Hello, I am Sandesh Kulkarni from Pune. The owner of the place where I live has given me notice to vacate the house in just three days. The owner quarreled with his siblings, and a quarrel started over me staying with him. My parents and I have such a world. Please guide me, suggest some remedies to overcome this crisis.

I took all their information and told them some proven remedies as per Nathan’s order and told them that you have to do havan because it is a severe patriarchal defect. As I said, the message did just that. But Pitridosh was not sacrificed. And his house owner gave him three months. The letter thanked me for this. Therefore, within this day, you should offer them Pitradosh Nirman. It was clearly stated.

Sandesh did not perform the havan for a period of three days to ninety days. And the owner of the place became Rudravatar. Ninety days later, he calls me again and where I need some more time. I would do a patriarchal havan and got them 45 days back.

Meanwhile, they came to me and offered Pitridosh Agni and expressed their desire to build their own house. Since their income and the land they purchased does not match, I wonder how this is possible. “I have a lot of screen printing work to do,” he said in the message. We will work day and night. The mother also works as a lunch box. And we will rent a house for some needy students. The money will get from him, my father also works. So all will be well in the income of all three.

Buying a house is a combination of their own money and bank loan. But he did not have the money to buy a home. Finally, due to the strength of the credit bureaus, friends, and the team of the appellants, as well as the miraculous easy work, their particular loans were approved, although the banks were not granting loans in the Guntévari case.

National Bestseller In this inspiring book, bestselling author Wayne Dyer draws from various spiritual traditions to help us unplug from the material world and awaken to the divine with.


It was all Nathan’s miracle! If they decide, the soil becomes gold. This is what I believed. Later, Sandesh takes his parents to live in their big house. He built the building for Nathan’s blessing. We were very hospitable. I want this to be your stalwart in the building. I gave this message, But I postponed it by saying I would look at the word further.

A few months later, I received a call from Sandesh’s mother, Hello Maharaj, that Sandesh slept till eleven in the morning. His works are all incomplete. Some parties have withdrawn their orders. So some are screaming. You understand that When asked about the message, he said there was nothing like it. I’ll take care of anyway.

But a few days later, the borrowers started knocking on the door. Now he realized that he was running amok, but by then it was too late. To get a loan, another loan was started, and the family was bored. How long is it going to last? Mother’s question gave the message that how did Nath’s havan has been done for good.

I begin to question that this person is inciting his karma on Nath and me. I made them aware of my mistakes and started correcting them again.

Leave a Reply

%d