google336aa3038a7d075c.html

True Experience-सत्य अनुभव-Episode-15

','

' ); } ?>

सत्य अनुभवभाग-१५ (मराठीहिंदी-English ) 


मी सोहम कार्यालयातून घरी परतण्यासाठी निघणार तोच, एक व्यक्ती हातात सोहम भगवती दीपावली 2002 चा अंक घेऊन मला विचारत होते की,  ज्ञानेन्द्रनाथ कुठे आहेत. सोहम भगवती चे ऑफिस ना ! 
मी म्हटलं हो, आपला परिचय, त्यावर त्या गृहस्थाने मी श्री साठे. राहणार मुंबई , एका मोठ्या कंपनीत कामाला आहे. त्यावर त्यांनी माझ्याकडे त्यांच्या काही समस्या सांगितल्या. त्यातील प्रामुख्याने असलेल्या समस्या अशा की, त्यांनी एका व्यक्तीस उदार पैसे दिले होते. त्यांच्या मते ती व्यक्ती कोणी एक महाराज होती. परंतु ज्या वेळेस त्या महाराजांकडे पैसे मागायला जात असे,  त्यावेळी श्रीयुत साठे आजारी पडत असे. 
साठेशी बोलत असताना मला साठे यांचे घर दिसले. घरातील देवघर दिसले व त्या देवघराच्या खाली जाड लोखंडी खिळा ठेवलेला दिसला. त्यातून अशुद्ध निघणारी किरण मला स्पष्टपणे दिसत होती. त्यांच्या घरात मी नजर आणखीन भरभर फिरवत होतो. मी लगेचच त्यांना सांगितले की तुमच्या घरात अशा ठिकाणी एक वस्तू आहे तात्काळ जाऊन समुद्रात टाकून द्या.  त्यावर लगेच त्यांनी होकार दर्शवला व तुम्ही माझ्या घरी वास्तूपरीक्षणाला या.  अशी विनंती केली. 
Photo by ArtHouse Studio from Pexels
एके दिवशी ठरवून मी त्यांच्या घरी वास्तू परीक्षणाला गेलो.  त्यांच्या घरात फक्त मीच होतो.  त्यांचं घर संपूर्ण बाजूने बंद केलेले होते. ती ग्रील उघडून आम्ही दोघांनी घरात प्रवेश केला. वास्तु परीक्षण झाल्यावर मी देवघराच्या इथे बसलो व साठेंना बाहेरच्या हॉलमध्ये बसायला सांगितले.
साठे यांनी त्यांच्या गुरूंकडून मंत्र घेतल्यामुळे मी त्यांना तो गुरुमंत्र जपास सांगितला व मी सुद्धा आपला गुरु मंत्र म्हणत बसलो व त्यांना सक्त ताकीद दिली.  की कुणीही आवाज दिला किंवा दरवाजा ठोठावला की तुम्ही त्याला उत्तर देऊ नका. त्यावर ते असे म्हणाले की, इथे कुणी येण्याची शक्यता नाही. कारण की मी सर्व बाजूनी लोखंडी दरवाजे लावून घेतले आहे. जप करून केवळ दहा मिनिटं झाली असतील की, इतक्यात त्यांच्या फ्लॅटचा दरवाजा कुणीतरी जोरात ठोठवायला सुरुवात केली.
घरातील अज्ञात शक्तीची उपस्तिथी चक्क जाणवत होता. त्यानंतर पन्नास-एक कावळे एकदम त्यांच्या किचनच्या कठड्यावर येऊन बसले  व जोरजोरात कर्कश आवाज करू लागले. गुरु मंत्राचा प्रभाव जसा वाढू लागला, तशी शांतता वाढू लागली. मी काही गोष्टींचा आदेश घेत गुरु प्रणालीला नमस्कार करून उठलो व बाहेर बसलेल्या साठेकडे जाऊन त्यांना डोळे उघडण्यास सांगितले.
डोळे उघडल्यावर साठेंनी मला असे सांगितले दरवाजे ठोठावणे, कावळ्यांचा कर्कश्श आवाज व माझ्या स्वतःच्या डोक्यात कोणीतरी जोरात हातोडी मारतो आहे, असे जाणवले त्यावर मी त्यांना सांगितले की तुमचे गुरु हे स्वतः कमकुवत आहे व त्यांना आपली साधना सुधारायला हवी.  माझा हा निरोप तुमच्या गुरुना  द्या. 
साठे यांचे गुरु हे नामांकित असून तेव्हा (सन २००२) त्यांचे 3000 शिष्य होते. गुरूंच्या भेटीनंतर साठेंनी घडलेला सर्व प्रकार आपल्या गुरुंना सांगितला. त्यावर त्यांनी हमी दर्शवत हे सर्व सत्य आहे, मला स्वतःला साधनेकडे लक्ष द्यायला वेळ मिळत नाही, ही खंत व्यक्त केली.  
अज्ञात शक्तीबद्दल साठेंना मी तोडगे व उपाय सांगितले. गेली अनेक वर्षे ते स्वतः करू शकले नाही. परंतु त्यांनी माझ्याकडे अनेक पीडित व्यक्ती आणल्या व त्यांना संकटातून सुटकेचा मार्ग दाखवला मधल्या काळात साठे यांनी इतरांकडून अनेक प्रयोग करून घेतले परंतु ते सर्व अयशस्वी झाल्याचे दिसले कदाचित त्यांचे कार्य माझ्याकडून पूर्ण व्हावे यासाठी तो योग आलेला नाही असे समजतो शेवटी नाथांची इच्छा.
पंधरा वर्षानंतर श्री साठे त्यांना सांगितलेले उपाय करण्यास तयार झाले. परंतु या काळात त्यांच्या आयुष्यात बरीच उलथापालथ झाली होती. पत्नी त्यांच्याशी नीट वागत नव्हती (डिव्होर्स), त्यांच्या मुलाला कॅन्सर झाला होता (मृत्यू). कर्ज खूप वाढले होते. लोकांनी त्यांची फसवणूक केली होती. दिवसेंदिवस त्यांची प्रकृती ढासळत होती.
श्री साठे यांचे प्रश्न परत पाहण्यात आले व त्यांना काही उपाय मी सांगितले ते उपाय करण्याची त्यांनी तयारी दर्शविली. पण खूप उशीर झाला होता. या सर्व कालावधीत त्यांच्या मुलाचे निधन झाले. त्यांची पत्नी त्यांना सोडून गेली. साठे स्वतः गुरु बनून इतरांचे प्रश्न सोडवत होते. अनेकांना छोटे-मोठे तोडगे देणे, वास्तू परीक्षण करणे ही कामे स्वतःच करत होते. हे सर्व करत असताना त्यांच्या जीवावर बेतले. त्यांना पॅरालीसेसचा अटॅक आला. मरणाच्या दारातून ते परत आले.
ते  स्वतः सुरक्षित राहिले ते केवळ ते केवळ त्यांच्या घरचे वास्तुबंधन व सिद्धकवच यामुळे. सोबत त्यांना मंत्रदीक्षा दिली होती. शेवटी नाथांची किमया. 

सत्य अनुभवभाग-१५ (मराठी-हिंदीEnglish ) 


जैसा कि मैं घर लौटने के लिए सोहम के कार्यालय को छोड़ने वाला था, एक आदमी सोहम भगवती दिवाली 2002 के अंक को अपने हाथ में पकड़े हुए था और मुझसे पूछ रहा था कि ज्ञानेंद्रनाथ कहाँ है। क्या यही सोहम भगवती का कार्यालय है ?
मैंने कहा हां, आपका परिचय, मैं श्री साठे हूं। वह मुंबई में रहता है और एक बड़ी कंपनी के लिए काम करता है। उस पर उन्होंने मुझे अपनी कुछ समस्याएं बताईं। मुख्य समस्या यह थी कि, उन्होंने उदारता से एक महाराज को कुछ लोन दिया था। उनके अनुसार वह आदमी एक महाराजा था। लेकिन जब भी वे पैसे मांगने के लिए महाराजा के पास जाते थे, श्री साठे बीमार पड़ जाते थे।
साठे से बात करते समय, मैंने आँखे बंद कर के साठे के घर को देखा। मैंने घर में एक मंदिर देखा और उस मंदिर के नीचे लोहे की मोटी कील रखी थी। मैं स्पष्ट रूप से इससे निकलने वाली अशुद्धता की किरण को देख सकता था। मैं और भी उनके घर के आसपास देख रहा था। मैंने तुरंत उन्हें बताया कि आपके घर में ऐसी जगह कोई वस्तु है और तुरंत जाकर उसे समुद्र में फेंक दें। उसने तुरंत हाँ कहा और आप वास्तुपरिक्षण के लिए मेरे घर आए। ऐसा निवेदन किया।
Photo by ArtHouse Studio from Pexels
एक दिन मैंने एक वास्तु परीक्षण के लिए उनके घर जाने का फैसला किया। मैं उनके घर में अकेला था। उनका घर पूरी तरह से बंद था। उस ग्रिल को खोलकर हम दोनों घर में दाखिल हुए। वास्तु परीक्षा के बाद, मैं मंदिर में बैठ गया और साठे को बाहर हॉल में बैठने के लिए कहा।
जैसे ही साठे ने अपने गुरुमंत्र का पाठ किया, और मैंने भी गुरुमंत्र का पाठ किया और उन्हें कड़ी चेतावनी दी। अगर कोई चिल्लाता है या दरवाजा खटखटाता है तो जवाब मत दो। “किसी के यहां आने की संभावना नहीं है,” उन्होंने कहा। क्योंकि मेरे पास हर तरफ लोहे के दरवाजे हैं। जप के दस मिनट बाद ही, कोई उसके फ्लैट का दरवाजा जोरजोर से खटखटाने लगा।
घर में एक अज्ञात शक्ति की उपस्थिति काफी ध्यान देने योग्य थी। तभी अचानक बहुत कौवे उनकी रसोई की दीवार पर आकर बैठ गए और जोर-जोर से शोर मचाने लगे। जैसे-जैसे गुरु मंत्र का प्रभाव बढ़ता गया, वैसे-वैसे शांति होती गई। मैंने कुछ चीजों का आदेश दिया, गुरु प्रणाली को नमस्कार किया, उठकर बाहर बैठे साठे के पास गया और उनसे आंखें खोलने को कहा।
जब उन्होंने अपनी आँखें खोलीं, तो साठे ने मुझे बताया कि दरवाजे पर एक खटखटाहट हुई, कौवे का झुंड और किसी ने मेरे सिर पर हथौड़े से मारने की आवाज़ की। यह महसूस करने पर, मैंने उन्हें बताया कि आपका गुरु अपने आप में कमजोर है और उसे अपनी साधना में सुधार करना चाहिए। मेरे इस संदेश को अपने गुरु को दें।
साठे के गुरु को नामित किया गया था और उस समय (2002) में उनके 3000 शिष्य थे। गुरु से मिलने के बाद, साठे ने अपने गुरु को वह सब बताया जो हुआ था। “यह सब सच है,” उसने अफसोस जताया, “मेरे पास खुदकी साधना पर ध्यान देने का समय नहीं है।”
मैंने साठे को अज्ञात शक्ति के बारे में बताया। पिछले कई सालों से वह खुद ऐसा नहीं कर पाए हैं। लेकिन वह कई पीड़ितों को मेरे पास लाया और उन्हें संकट से बाहर का रास्ता दिखाया। इस बीच, साठे ने दूसरों के साथ कई प्रयोग किए लेकिन वे सभी विफल रहे।
पंद्रह साल बाद, श्री साठे ने जैसा कहा गया था वैसा करने के लिए सहमत हो गए। लेकिन इस दौरान उनके जीवन में कई उथल-पुथल हुए। उनकी पत्नी उनके साथ अच्छा व्यवहार नहीं कर रही थी (तलाक), उनके बेटे को कैंसर (मृत्यु) था। कर्ज बढ़ गया था। लोगों ने उसे धोखा दिया था। उनकी सेहत दिन-ब-दिन बिगड़ती जा रही थी।
श्री साठे के सवालों को वापस देखा गया और उन्होंने अपनी तत्परता दिखाई जो मैंने उन्हें बताया था। मगर बहुत देर हो चुकी थी। इस दौरान उनके बेटे की मृत्यु हो गई। उनकी पत्नी ने उन्हें छोड़ दिया। साठे खुद गुरु बन गए और दूसरों की समस्याओं को हल किया। कई को छोटे और बड़े समाधान देते हुए, वास्तुकला का निरीक्षण करते हुए, वह खुद काम कर रहा था। यह सब करते हुए, उनका जीवन दांव पर था। उन्हें पक्षाघात का हमला था। वे मृत्यु के द्वार से होकर वापस आए।
वे केवल अपने घर की वास्तुकला के कारण सुरक्षित थे। उन्हें मंत्रदीक्षा भी दी गई थी। अंत में नाथन की कीमिया।

True ExperienceEpisode-15 (मराठी-हिंदीEnglish ) 


As I was about to leave Soham’s Bhagwati office to return home, a man was holding Soham Bhagwati Diwali 2002 issue in his hand and asking me where Gyanendranath was. Is this the office of Soham Bhagwati?

I said yes, introduce you, and I am Mr. Sathe. He lives in Mumbai and works for a large company. At that, he told me some of his problems. The main problem was that he had generously given a loan to a chef. According to him, the man was a Maharaja. But whenever he went to the Maharaja to ask for money, Mr. Sathe fell ill.

While talking to Sathe, I closed my eyes and saw Sathe’s house. I saw a temple in the house, and a thick iron nail was placed under that temple. I could see the ray of impurity coming out of it. I was looking around their house even more. I immediately told them that there is such an item in your home and quickly go and throw it in the sea. He immediately said yes, and you came to my house for Vastukshaksha. Requested so

One day I decided to go to his house for a Vastu test. I was alone in their home. His house was completely closed. Opening the grill, we both entered the house. After the Vastu examination, I sat in the temple and asked Sathe to sit in the hall outside.

As soon as Sathe recited his Gurumantra, and I also quoted Gurumantra and gave him a stern warning. Do not answer if someone shouts or knocks on the door. “Nobody is likely to come here,” he said. Because I have iron doors on each side. Ten minutes after the chant, someone loudly knocked on the door of his flat.

The presence of an unknown power in the house was quite noticeable. Suddenly, a lot of crows sat on their kitchen wall and started making loud noises. As the influence of Guru Mantra increased, there was peace. I ordered some things, saluted the guru system, got up, and went to Sathe sitting outside and asked him to open his eyes.

When they opened their eyes, Sathe told me that there was a knock at the door, a swarm of crows, and someone made a banging sound on my head. Upon realizing this, I told them that your Guru is weak in himself, and he should improve his practice. Give this message of mine to your Guru.

Sathe’s Guru was nominated, and at that time (2002), he had 3000 disciples. After meeting the Guru, Sathe told his Guru all that had happened. “This is all true,” he regretted, “I don’t have time to focus on my spiritual practice.”

I told Sathe about the hidden power. He has not been able to do this himself for the last several years. But he brought many victims to me and showed them the way out of the crisis. Meanwhile, Sathe conducted several experiments with others, but they all failed.

Fifteen years later, Mr. Sathe agreed to do as he was told. But during this time there were many upheavals in his life. His wife was not treating him well (divorce); his son had cancer (death). The debt was increased. People cheated on him. His health was getting worse day by day.

Mr. Sathe’s questions were looked back, and he showed his readiness to do what I had told him. But it was too late. During this time, his son died. His wife left him. Sathe himself became a guru and solved the problems of others. He was working himself, inspecting the architecture, giving solutions small and large to many. While doing all this, his life was at stake. He had a paralysis attack. They came back through the gate of death.

They were safe only because of the architecture of their house. He was also given mantradiksha—finally, Alchemy of Nathan.

40 Mantras in One chanting box (Corded Electric) No South Indian Chants Box Color May Vary Subject To Availability All 40 Mantras Listed in Images Section As Well As in Description Make In India

Leave a Reply

%d bloggers like this: